Trang 8/11 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối
kết quả từ 71 tới 80 trên 110
    Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Thanks
    0

Mình Sử dụng tool khác kết hợp Mapinfo ,Hình sau khi download từ google earth và thực hiện combine lại thành 1 file ảnh có dung lượng lớn.
    +sau đó open file ảnh này bằng mapinfo và thực hiện điền vào 4 điểm để căng ảnh lại và lưu lại thành file.tab
    +sau đó dùng global mapper mở file này và chuyển hệ tọa độ của file ảnh này về : projection : UTM ,Datum :WGS84 để phù hợp với các phần mềm planning tool.
    +Thực hiện export ảnh Raster với đuôi GeoTIFF với 24bit màu. ( Đa số các phần mềm planning đều hỗ trợ chuẩn file này)
    +Nếu dùng atoll thì hỗ trợ khá nhiều chuẩn map nên rất dễ ,còn dùng Aircom thì phải dùng thêm phần mềm kèm theo Aircom power tool để tạo file index sau đó mới sử dụng được.
    -Kết quả theo mình thấy hình ảnh khá đẹp ,chĩ cần canh tọa độ chuẩn trên google thì sai số sẽ nhỏ,nói chung hình ảnh khá nặng ( trung bình 1 tỉnh ảnh khoảng 300-600 Mb tùy diện tích)
    Hình được đính kèm Hình được đính kèm
    Lần sửa cuối bởi duyleanhvnp2; 11/12/2011 lúc 18:41

2. The Following 2 Users Say Thank You to duyleanhvnp2 For This Useful Post:

marhi600 (08/06/2012), Nonal (01/03/2012)

Nơi Cư Ngụ
    hcm
    Thanks
    19

Trích Nguyên văn bởi thuti Xem bài viết
    Đây share cho mọi người này.
    MapperG[included key]

Cái này để vẽ route cho đội driving test hiệu quả lắm. Thực ra còn nhiều cách khác không chỉ có mỗi cách dùng tool này đâu.
    Bác cho cái Pass giải nén đi bác.

Nơi Cư Ngụ
    KH
    Thanks
    12

ace nào giúp giùm em.
    em tạo ra file ảnh rùi nhưng khi chuyển sang đuôi .tab lại không được, file .tab chỉ có 1kb mà lại trắng trơn à !
    thanks !

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi University of Technology
    Thanks
    0

Red face Mapper-G (full)

Hi các bác,

Em cập nhập bản Mapper-G không có password. Các bác download ở file đính kèm nhé. Không hiểu sao bữa trước em upload nhầm file có pass. Bữa nay sorry, em up lại.

Để crack các bác làm y hệt bước sau:

Please use the following method if the license keys shared are not working.

1. Place the extracted MapperG to any Folder in Drive (C:\Temp)
    2. Go to Tools --> Run MapBasic Program, Browse to your MapperG Folder (as above) and Open MapperG.mbx
    3. A message will appear mentioning your Mapper G subscription term is expired, click ok.
    4. Open the MapperG.ini with Notepad, from same folder (replace the existing 6 digit key FjgkJ4 with any other key from the keys.txt file) and save MapperG.ini.
    5. In Mapinfo Click MapperG and then exist MapperG
    6. Repeat step2
    7. Same message will appear as in step 3 but with different liscense key, click ok
    8. Repeat Steps 4 to 7 at least two times.
    9. Now again open the MapperG.ini with Notepad, from same folder (delete the existing 6 digit key and leave it empty) and save MapperG.ini.
    10. Repeat step 2
    11. In Mapinfo Click MapperG and then click any option like street map or Arial map. A pop window will appear saying "You Mapper G evaluation period is expired, just click the cross(x) on top of the popup window and your required map will appear. You have to cross it every time you select an option from MapperG.
    File được đính kèm File được đính kèm

6. The Following 10 Users Say Thank You to thuti For This Useful Post:

alexngo77 (10/02/2012), counter8086 (15/04/2012), dangkhkt (18/01/2013), haivms1 (13/11/2012), Lê Cường (22/06/2012), lp_tuananh (23/02/2012), phananlt (23/09/2012), quocdungdl (05/09/2013), thanhsonptit (11/10/2012), vien54 (06/12/2013)

Nơi Cư Ngụ
    ho chi minh
    Thanks
    0

Crack không được, cái file ini hình như không dính dáng gì hết

8. The Following User Says Thank You to themask210 For This Useful Post:

lp_tuananh (23/02/2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi University of Technology
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi themask210 Xem bài viết
    Crack không được, cái file ini hình như không dính dáng gì hết
    Tớ vẫn dùng để vẽ route cho các đội đi driving test mà. Dùng bình thường mà. Chỉ tội mỗi lần get new map thì đều phải bỏ cái cửa sổ báo license đi thôi. :-D Đồ free nên mất công tí cũng được mà. Miễn sao hiệu quả cho công việc là được. Hi hi hi.

Nơi Cư Ngụ
    Dong Nai
    Thanks
    0

sao mìnnh canh chỉnh tọa độ để xuất file ảnh từ gogle map bằng phần mềm Universal Map Downloader ko đc mọii người ơi.Giúp mình với

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    20

Bữa nay tạo được file .tab đưa vào tool rồi. Nhưng không hiểu sao khi tớ đưa vào Atoll thì lại bị mất màu, bạn nào xử lý được thì giúp tớ với.

Nơi Cư Ngụ
    Tân Phú, HCM
    Thanks
    2

Bạn nào có file bản đồ đường sá và hành chính TP. HCM (tương tự như các bản đồ bán ngoài tiệm sách là tốt rồi.) có thể in ra khổ A0 được thì cho mình xin với, mình đang rất cần, cám ơn các Bạn. Mình không rành về các phần mềm bản đồ lắm nên không biết sử dụng và vẽ bản đồ.
    Lần sửa cuối bởi tacunguma; 12/03/2012 lúc 23:34

Nơi Cư Ngụ
    Tân Phú, HCM
    Thanks
    2

Huhuhu ... không có ai giúpp đỡ mìnnh à . . .

Trang 8/11 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối