Trang 3/6 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 59
    Nơi Cư Ngụ
    MTA
    Thanks
    0

theo em đc biết thì trong tủ nguồn kô có hệ thống inverter vì theo mình đc biết thì các mạng di động nếu trạm gặp sự cố về đêm thì thường không fải giải quyết.nếu chỉ mất điện mà nhung trạm chưa chết thì trạm sẽ sử dụng ACCu để nuôi BTS và truyền dẫn. Sau đó sẽ có đội chạy máy nổ đến để vận hành máy nổ.còn nếu mất điện mà trạm cũng tèo lun thì cả đội máy nổ và UCTT sẽ đến và cùng khắc phục.như thế thì vấn đề về điện coi như ok

Nơi Cư Ngụ
    sinhvien
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi sv2005 Xem bài viết
    Ra thế, nhưng nhỡ đêm hôm mưa gió mà trạm bị down thì cần phải có ánh sáng để xử lý nhanh chứ ? Mới cả thắp 1 bóng đèn thì đâu có tốn nguồn lắm, chắc do đầu tư bộ inverter không kinh tế nên BTS mới không lắp nó.

Đảm bảo trong tài liệu System Description thế nào cũng có mô tả chi tiết, thậm chí mô tả cả cách đấu nối và lắp đặt nữa.

luc mất điện thì dung đèn 1200i mà chạychuws lấy đâu ra điện mà thắp sáng bóng đèn mà chỉ khi chạy máy nổ mới thắp sáng được bóng đèn

Nơi Cư Ngụ
    NGO_GIA_TU_1800_C
    Thanks
    24

đây là ảnh của 1 tủ BTS (Alcatel)của Mobifone xin các bác chỉ giáo giúp em công dụng các thiết bị trong tủ với
    card Suma,Taghe ,AGC , TGT09...[/QUOTE]
    Đây là loại tủ Alcatel Evolium 9100 loại cao (HP) có 5 Rack: theo thứ tự từ dưới lên là 1 ,2,...5.
    Các Card ở Rack 1,3 và 5 là Card thu phát TRE
    2 Card to ở Rack 4 và 1 Card to ở Rack 2 là Card Combiner
    Card bé bé ở Rack 2 có Cáp nối là Card Suma.
    TAGHE: card phát đơn công suất cao; TGT09: Card phát đôi (Twin); ngoài ra còn có TRAGE, TRAG, TRADE (1800), TGT18(1800). Tác dụng như nhau.
    Combiner: bộ chia, trộn tần số cho các Card phát
    SUMA: quản lý và điề khiển chung của BTS, ta có thể dùng Cáp nối PC và SUMA để thực hiện các công việc trên BTS: khai tần số, thay Card lỗi...
    ...
    Torrent, change Ur share!

4. The Following User Says Thank You to motofunvn For This Useful Post:

mrgahacobi (05/06/2013)

Nơi Cư Ngụ
    NGO_GIA_TU_1800_C
    Thanks
    24

Trích Nguyên văn bởi dinhtiendung Xem bài viết
    theo em đc biết thì trong tủ nguồn kô có hệ thống inverter vì theo mình đc biết thì các mạng di động nếu trạm gặp sự cố về đêm thì thường không fải giải quyết.nếu chỉ mất điện mà nhung trạm chưa chết thì trạm sẽ sử dụng ACCu để nuôi BTS và truyền dẫn. Sau đó sẽ có đội chạy máy nổ đến để vận hành máy nổ.còn nếu mất điện mà trạm cũng tèo lun thì cả đội máy nổ và UCTT sẽ đến và cùng khắc phục.như thế thì vấn đề về điện coi như ok
    Đúng mà ko đúng. Đúng với những trạm đơn nhỏ lẻ, lưu lượng ít; ko đúng với các trạm nút, lưu lượng cao; lại càng ko đúng với Viettel!
    Nếu xác định nguyên nhân trạm mất liên lạc do mất điện thì chạy máy phát, còn nếu do các nguyên nhân khác như: chết truyền dẫn, lỗi hỏng thiết bị... thì UCTT sẽ tới; chứ ko phải cả 2 tới cùng 1 lúc đâu à nha!
    Torrent, change Ur share!

Nơi Cư Ngụ
    MTA
    Thanks
    0

bác đọc lại đi em viết mất điện thì máy nổ sẽ tới còn vừa mất điện mà trạm cũng tèo thì cả 2 mới cùng đến mà.bác chưa đọc kỹ đã mắng em rồi,
    Hiện tại em cũng đang làm UCTT cho Mobifone nè.

Nơi Cư Ngụ
    Lao P.D.R
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi Trangchip Xem bài viết
    Cảm bác dxdieu284 đã nói kỹ về vụ nguồn của BTS. Nhưng bác cho hỏi thêm tý: Như bác nói có nghĩa là nếu có điện lưới thì thiết bị chắc chắn không dùng nguồn DC từ ACCU? Tức là, ý em hỏi bác: Giả sử ta coi như trạm BTS luôn có điện lưới thì có thể bỏ tổ Accu đi? Đúng không? Mong bác chỉ giáo?

Thanh củi bác nhiều.
    Hiện nay có rất nhiều tủ nguôn dùng để chuyển đổi điện AC sang DC như là Delta, Emerson...Nó có tác dụng là chuyển điện AC sang DC qua 1 cái thiết bị người ta gọi là rectifier. Rectifier có tác dụng chuyển sang DC để dùng cho các thiệt bị sử dụng nguồn -48V như là BTS, Truyền dẫn và dùng để nạp cho các tổ accu. Khi không có Accu thì nó vẫn chuyển sang nguồn DC -48v. Vì vậy khi bạn bỏ tổ Accu thì thiết bị vẫn chạy được. Người ta dùng accu là để dự phòng khi mất điện.

Nơi Cư Ngụ
    sinhvien
    Thanks
    1

Trích Nguyên văn bởi dinhtiendung Xem bài viết
    bác đọc lại đi em viết mất điện thì máy nổ sẽ tới còn vừa mất điện mà trạm cũng tèo thì cả 2 mới cùng đến mà.bác chưa đọc kỹ đã mắng em rồi,
    Hiện tại em cũng đang làm UCTT cho Mobifone nè.
    bác nói vậy thì mobi vẫn còn cơ cấu đôi nguồn riêng và VHKT riêng ak

Nơi Cư Ngụ
    A
    Thanks
    0

Mình thấy câu hỏi " Tai sao tủ BTS dùng nguồn -48V mà ko là +48V vẫ chưa ai giải đáp dc thì phải"
    Mình xin hỏi thêm câu: tại sao tủ BTS dùng 2 tổ acqui đấu song song?

Nơi Cư Ngụ
    hcm city
    Thanks
    4

Cự ly của BTS tùy theo địa hình dân cư
    + 500m
    +50km

Nơi Cư Ngụ
    hcm city
    Thanks
    4

Cự ly của BTS tùy theo địa hình dân cư