Trang 5/37 đầuđầu ... 3456715 ... cuốicuối
kết quả từ 41 tới 50 trên 361
    Nơi Cư Ngụ
    null
    Thanks
    0

lương ở viettel Tran tính sao các bác nhỉ?
    nghe nói ở Viettel Tran Cao Đẳng và Trung Cấp tính lương bằng nhau,
    ở viettel Tran thử việc lương khoảng bao nhiểu, hết thử việc được bao nhiêu các bác nhỉ?
    sáng 28/09/2009 lên nhận việc rui, các bác cho em biết đc ko ah.
    thanks nhiều!!!

Trích Nguyên văn bởi abc Xem bài viết
    lương ở viettel Tran tính sao các bác nhỉ?
    nghe nói ở Viettel Tran Cao Đẳng và Trung Cấp tính lương bằng nhau,
    ở viettel Tran thử việc lương khoảng bao nhiểu, hết thử việc được bao nhiêu các bác nhỉ?
    sáng 28/09/2009 lên nhận việc rui, các bác cho em biết đc ko ah.
    thanks nhiều!!!
    sao không có ai trả lời giúp vậy nè!
    trong diễn đàn này anh em làm viettel telecom nhiều, anh em làm viettel Trans không có thì phải nhỉ?

Nơi Cư Ngụ
    Eric
    Thanks
    396

Trích Nguyên văn bởi abc Xem bài viết
    sao không có ai trả lời giúp vậy nè!
    trong diễn đàn này anh em làm viettel telecom nhiều, anh em làm viettel Trans không có thì phải nhỉ?
    Bạn phỏng vấn rồi thì mới kí hợp đồng thử việc chứ nhỉ? Khi kí hợp đồng thì có các điều khoản chứ, phải không?

Ờ, mà lúc PV thì luôn có mục bạn hỏi gì người tuyển dụng không thì phải (nếu sai thì các bạn khác lên tiếng nhé). Mấy người bạn của mình làm bên Viettel đều có những thương lượng cả, chứ không phải kiểu hỏi lương lậu thế này.

Thân.

Nơi Cư Ngụ
    ptit
    Thanks
    0

Question Lương ở viettel

các bác cho em hỏi mức lương của nhân viên thử việc làm ở phòng NOC của viettel tổng là bao nhiêu? khi kí hợp đồng là bao nhiêu vậy? thank các bác nhé. hjhj

Nơi Cư Ngụ
    dhbk
    Thanks
    11

Trích Nguyên văn bởi tuanktm1 Xem bài viết
    các bác cho em hỏi mức lương của nhân viên thử việc làm ở phòng NOC của viettel tổng là bao nhiêu? khi kí hợp đồng là bao nhiêu vậy? thank các bác nhé. hjhj
    Viettel thi chô nào lương cung như nhau: Tổng hay chi nhánh cũng vậy thôi.
    Thử việc 4 triệu ( 500 tiên thương thêm)
    Lương chính tùy: tháng cao tháng thấp.

Nơi Cư Ngụ
    dai hoc BCTDT
    Thanks
    8

nếu làm ở KV hay ngồi NOC thì có vẻ nhàn nhung cũng chán đấy( lương cao khỏi nói như yhNHV254 nói , nhưng thử việc tổng lương chỉ bằng 50% chính thức, hehheh,)

Nơi Cư Ngụ
    Viet Nam
    Thanks
    0

Chà! topic cũng sôi nổi nhỉ.Trong topic các member đa phần đều hỏi mức lương ở đó là bao nhiêu, mà thấy ít người hỏi sẽ làm cái gì và làm trong môi trường như thế nào,và để làm được những công việc đó thì kiến thức chuyên môn và kĩ năng cá nhân cần những gì...

Trong bất kì tổ chức nào cũng vậy, khi thấy được khả năng của bạn thì tổ chức hay công ty đó đều có xu hướng giữ bạn lại, mà để thể hiện khả năng thì cần thời gian....và để giữ bạn lại thì cách tốt nhất là tăng lương và thay đổi chế độ đãi ngộ cho bạn

Các bạn nên nhớ rằng cái gì cũng có cái giá của nó. Nếu bạn làm công việc lương cao thì những gì bạn bỏ ra sẽ tương xứng với mức lương đó và ngược lại.

Tạm thời mình phân tại VN sẽ có 3 nhóm làm việc về Telecom

1. Những công ty kiểu như VNPT thì sẽ có một cách làm việc và tuyển dụng riêng "theo
    kiểu nhà nước" (chắc cũng không bàn nhiều ở đây...)

2. Những công ty mới như Viettel có một triết lý, văn hóa riêng (khi đi vào bất kì cửa
    hàng viettel nào bạn cũng sẽ thấy 8 giá trị cốt lõi),từ những triết lí này mà
    viettel được như ngày nay. Đứng nhất về nhà cung cấp DV viễn thông ở các nước
    phát triển do WCA bình chọn

3. Những công ty nước ngoài như NSN, Ericsson,Huawei... nhóm này chuyên cung cấp
    các sản phẩm cho 2 nhóm trên.

Và cuối cùng : Xin vào làm nhóm 3 dễ nhất chỉ cần Eng OK và personal skills tốt là được, còn kiến thức chuyên môn là bắt buộc... và nhóm 1 là khó nhất hehe...

7. The Following User Says Thank You to Gun n' Rose For This Useful Post:

vanlucdt (03/12/2009)

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi Gun n' Rose Xem bài viết
    3. Những công ty nước ngoài như NSN, Ericsson,Huawei... nhóm này chuyên cung cấp
    các sản phẩm cho 2 nhóm trên.

Và cuối cùng : Xin vào làm nhóm 3 dễ nhất chỉ cần Eng OK và personal skills tốt là được, còn kiến thức chuyên môn là bắt buộc... và nhóm 1 là khó nhất hehe...
    Tỉ trọng giữa Eng&Personal skills / kiến thức chuyên môn thế nào bạn GNR nhỉ ?

Nơi Cư Ngụ
    Viet Nam
    Thanks
    0

Chủ yếu là Eng và Personal skill thôi, còn chuyên môn thì chỉ cần nắm những gì cơ bản. Vì các công ty này khi tuyển vào sẽ chưa cho đi support customer ngay đâu mà họ sẽ training về sản phẩm cho bạn từ 1-2 tháng, mà để training được thì Eng của bạn phải ngon. Sau đó sẽ theo những người đi trước để nắm bắt phần thực hành trên thiết bị, sau 4-6 tháng có thể tự làm được và sẽ được công ty cử đi làm Technical support cho một Customer nào đó VD VINA,MOBI,VIETTEL...

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Thanks
    0

Các bạn đưa ra mức lương thì là đã trừ thuế thu nhập chưa ? nếu là sau thuế thì hấp dẫn thật đấy :***
    Ngoài ra, bạn nào có bảng tính thuế thu nhập thì post lên chô a e tham khảo với.
    Many thanks.

Nơi Cư Ngụ
    vntelecom
    Thanks
    22

Trích Nguyên văn bởi tatduong Xem bài viết
    Hi bạn, mình cũng làm ở Viettel, nói chung lương ở VT là khá cao, tốt nghiệp ĐH mới ra trường nếu tính ra thì lương khoảng 8tr/tháng chưa tính thưởng quý, thưởng năm, nếu tính tổng thì khoảng 12tr/tháng, lương là thế nhưng bù lại bạn phải làm việc hết mình để hưởng được mức lương đó, nói chung mình thấy với khối lượng công việc và áp lực công việc thì mức lương như vậy là xứng đáng, và có thể nói vào làm ở VT bạn được làm được nhiều thứ hơn bạn tưởng, đổi khi mình nhìn lại cũng thấy ngán.....vì những gì đã làm được
    Đúng nếu là nhân viên VIETTEL Nhưng ban có biết không ? Trong tổng quân số của viettel thì có khoảng gần 1 nửa là cộng tác viên các loại suốt ngày cày kéo lăn lộn để được hưởng thụ tổng thu nhập lương là: 2400.000 đ còn nv tháng được trang bị cả xăng xe, lương cao. cá ban có biết không sống trong viettel...?

Trang 5/37 đầuđầu ... 3456715 ... cuốicuối