Trang 8/20 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối
kết quả từ 71 tới 80 trên 191
    Nơi Cư Ngụ
    Paris
    Thanks
    222
    Thanked 3.153 Times in 549 Posts
    Blog Entries
    1

Trích Nguyên văn bởi Huyhq Xem bài viết
    Hi CuiBap,
    Có phải bạn đang cần tài liệu này ko? hope it helps.
    Hình như cái này đúng là BTS ALU cái thời còn chưa mua Nortel thì phải?

Nơi Cư Ngụ
    dai hoc dien luc
    Thanks
    0

NEQ, OPR, FOS, FLT, SOS, FIT, IT, MSD, MSA
    (IT= In tracffic, OPR= operator out of sevice, FIT= Faulty, FOS= Fault out of service, SOS= Software out of service, MSD =Mainternance seized, MSA= MS Automatic, NEQ = Not Equipped....tự dich nha

Nơi Cư Ngụ
    dai hoc dien luc
    Thanks
    0

việt nam làm j đã sản xuất ra cái thiết bị viễn thông nào đâu, chỉ nhận thiết bị về lắp ráp thui, có sx đuoc thi cung kém chất lượng, cho nên làm j có tài liệu tiếng việt, cố mà dịch thui, ko dịch đuoc thì đến dịch thuật, tốn tí tiên là ok

Nơi Cư Ngụ
    HN-SG
    Thanks
    4

Talking

Trích Nguyên văn bởi thaison0986 Xem bài viết
    việt nam làm j đã sản xuất ra cái thiết bị viễn thông nào đâu, chỉ nhận thiết bị về lắp ráp thui, có sx đuoc thi cung kém chất lượng, cho nên làm j có tài liệu tiếng việt, cố mà dịch thui, ko dịch đuoc thì đến dịch thuật, tốn tí tiên là ok
    Đương nhiên là dịch được nhưng không thể hiểu hết ý nghĩa của nó được. Muốn hiểu được thì phải làm và gặp nhiều mới biết được. Đây là các thiết bị trong tủ BTS A9100 của Alcatel mà.

Nơi Cư Ngụ
    Học viện BCVT
    Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi hahero Xem bài viết
    OPR: tình trạng card bị khóa và không hoạt động được.
    SOS: Do card ANC Disable mà không Disable card TRE nên card TRE báo SOS
    FOS: Tình trạng card lỗi không hoạt động được
    FIT: Tình trạng card lỗi nhẹ và card vẫn hoạt động được
    MSD & MSA là 2 trạng thái lúc card đang được Enable load dữ liệu và Disable
    IT: tình trạng card hoạt động tốt
    ==> Ok
    Cám ơn bác, những cái đó thì em biết rùi, ý e muốn hỏi là những trạng thái đó viết tắt của những từ nào thôi.

Nơi Cư Ngụ
    HN-SG
    Thanks
    4

Trích Nguyên văn bởi dxdieu284 Xem bài viết
    Cám ơn bác, những cái đó thì em biết rùi, ý e muốn hỏi là những trạng thái đó viết tắt của những từ nào thôi.
    Như
    NEQ, OPR, FOS, FLT, SOS, FIT, IT, MSD, MSA
    (IT= In tracffic, OPR= operator out of sevice, FIT= Faulty, FOS= Fault out of service, SOS= Software out of service, MSD =Mainternance seized, MSA= MS Automatic, NEQ = Not Equipped....tự dich nha
    ==>OK

Nơi Cư Ngụ
    ST
    Thanks
    0

Mặc định Thiết bị BTS trong mạng 3G

Chào mọi người,
    Tôi mới tham gia vào diễn đàn nhưng cũng có chút thắc mắc mong anh em có kinh nghiệm chỉ giáo.

Theo tôi biết thì hiện tại mạng Vietnamobile trạm BTS chủ yếu là sử dụng RBS 2216 và 2116 của Ericsson (Không tính miền trung dùng thiết bị của Huawei). -Vậy các loại RBS đang dùng này có sử dụng cho 3G được không? Hay phải dùng loại RBS khác?
    -Hiện tại ở Vietnam có mạng nào (khác) sử dụng RBS Ericsson cho việc triển khai 3G sắp tới không?
    -Khi triển khai 3G các mạng Viettel, Mobi, Vina, Beeline sử dụng thiết bị của hãng nào? (Model?)

Mong anh em chia sẻ cho đàn em biết

Nơi Cư Ngụ
    Viettel
    Thanks
    0

Mình đang làm cho một nahf mạng ở miền trung! tại đây dùng 3012 và 3900 của HUA-WEI
    , cái này là 2G. thiết bị 3G cũng dùng Hua wei 3900( dành cho 3g) tuy nhiên nhìn bên ngoài thì không khác biệt. Để nâng lên 3g các nhà mạng phải nâng cấp thiết bị dùng cho 3G.

Nơi Cư Ngụ
    ĐHKH
    Thanks
    49

Trích Nguyên văn bởi didongclub Xem bài viết
    Mình đang làm cho một nahf mạng ở miền trung! tại đây dùng 3012 và 3900 của HUA-WEI
    , cái này là 2G. thiết bị 3G cũng dùng Hua wei 3900( dành cho 3g) tuy nhiên nhìn bên ngoài thì không khác biệt. Để nâng lên 3g các nhà mạng phải nâng cấp thiết bị dùng cho 3G.
    Theo mình biết thì ban đầu VNMobile xây dựng mạng trên nền tảng 2G có hỗ trợ 3G mà.
    Như vậy không lý gì VNMobile lại đầu tư các trạm BTS 2G rồi sau đó lại mất công đi nâng cấp hạ tầng mạng lại một lần nữa à?

Nơi Cư Ngụ
    Da Nang City
    Thanks
    4

"Theo mình biết thì ban đầu VNMobile xây dựng mạng trên nền tảng 2G có hỗ trợ 3G mà." Cái này chắc bạn nhầm rồi 2G mà có hỗ trợ 3G thì mình nghĩ cần xem lại khái niệm này. Trong sơ đồ phát triển của các mạng di động, bạn thấy có 2 hướng đi lên 3G là GSM và CDMA.

Trường hợp 2G sử dụng hỗ trợ 3G nếu trong CDMA mình thấy đúng; nếu công nhận CDMA20001xEVDO và các phiên bản sau là 3G. ( một số tổ chức công nhận, một số lại không công nhận).

Còn GSM lên 3G thì phải thay đổi hoàn toàn BTS chứ bạn, một bên là công nghệ GSM, một bên là công nghệ WCDMA. Làm sao mà nâng cấp được. Chỉ có GSM nâng cấp thêm dịch vụ packet lên GPRS và EDGE thôi, hoặc WCDMA nâng cấp lên HSPA ( HSUPA và HSDPA) thôi.

11. The Following 2 Users Say Thank You to haiph For This Useful Post:

DAT37 (24/08/2009), namnt (24/08/2009)

Trang 8/20 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối

Tags for this Thread